ไปทั้งแมคโครทั้งทีซื้ออะไรมากินดี

ไปทั้งแมคโครทั้งทีซื้ออะไรมากินดี

ไปทั้งแมคโครทั้งทีซื้ออะไรมากินดี

 

ไปทั้งแมคโครทั้งทีซื้ออะไรมากินดี

 

            เบื่อ ๆ ว่าง ๆ ออกไปเดินห้าง อันนี้เข้าใจดีเนื่องจากหลายคนเป็น ดังนั้นไปแมคโครสิจะได้ซื้ออาหารมาทำกินในครอบครัว แมคโครคือห้างที่รวบรวมสารพัดอย่างไว้ด้วยกัน ไม่ว่าจะเป็นข้าวของเครื่องใช้ น้ำยาซักผ้า สีทาบ้าน แม้แต่กระทั่งเครื่องครัว อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ทั้งหลาย อย่างตู้เย็น เครื่องซักผ้า เครื่องทำน้ำอุ่น แมคโครจัดไว้หมด มีพร้อมให้คุณได้ทุกอย่าง แต่ทว่าของขึ้นชื่อหากเราไปแมคโครนั่นก็คือของทอดแมคโคร แม่ค้าพ่อค้าในตลาดสดหลายคนก็เลือกที่จะไปแมคโครเพื่อซื้ออาหารมาขาย ฉะนั้นวันนี้เราจะพาทุกคนมาดูกันว่าของทอดแมคโครมีอะไรที่ต้องตำกันบ้าง

 

 

  1. นักเก็ต

นักเก็ตคือของว่างสุดแสนอร่อยที่ใครหลาย ๆ คนชอบรับประทาน เนื่องจากทานง่าย สะดวก อร่อย ได้เนื้อไก่อร่อย ๆ แบบเต็มคำ ไซส์ที่ทางแมคโครขายจะอยู่ที่ 1 กิโลกรัม ราคา 137 บาท ไม่แพงเลยเพราะสามารถรับประทานได้นาน สามารถประหยัดเงินคุณพ่อคุณแม่ที่ต้องการอยากให้ลูกได้กินของอร่อย แต่ราคาจับต้องได้

  1. เปาะเปี๊ยะกุ้ง

ของทอดแมคโครอีกหนึ่งอย่างที่ไม่ค่อยมีคนรู้ แต่มีขายนะเออ เปาะเปี๊ยะที่นี้ไม่ธรรมดาเพราะไส้แน่นจริง ไรจริง กุ้งเน้น ๆ ไม่ใช่วิญญาณกุ้งที่มาหลอกขาย พ่อค้าแม่ค้าคนไหนที่ไม่มีเวลามานั่งห่อไส้เปาะเปี๊ยะเอง ต้องซื้อไปขายแล้วนาทีนี้ ราคาจะอยู่ที่ 40 ชิ้น 235 บาท ไม่แพง สามารถเอาไปขายได้กำไรต่อได้

  1. ไก่จ๊อ 5 ดาว

ใครอยากกินไก่จ๊อลูกใหญ่ ๆ เด้ง ๆ ต้องไม่พลาด เพราะที่แมคโครมีแน่นอน! ถ้ามีการจัดอันดับสินค้าขายดี ไก่จ๊อนี่แหละคือตัวท็อปเนื่องจากสามารถซื้อได้ที่ 1 กิโลกรัม เพียงแค่ 135 บาท ถุงใหญ่แถมเยอะมาก สามารถเก็บไว้กินได้นานเลยทีเดียว ใครสายไก่จ๊อเสียบใหม่งานวัด…อย่าพลาด

  1. คอร์นด็อก

ช่วงนี้อาหารเกาหลีฟีเวอร์สุด ๆ หันไปทางไหนก็มี คอร์นด๊อกอร่อย ๆ จะพลาดไม่ได้เด็ดขาดเลย ซึ่งที่แมคโครมีขนาด 650 กรัม ราคา 105 บาท ได้ไปเต็ม ๆ ถึง 14 ไม้ เอาไปทอดขายก็ได้หรือจะไว้ทอดกินเองในบ้านยังได้เลย ไส้กรอกชิ้นใหญ่เน้น ๆ แป้งนุ่มหอมสุด ๆ

  1. ซาโมซ่ามะพร้าว

ใครชอบรับประทานอาหารอินเดียหรืออาหารแขกจะพลาดสิ่งนี้ไม่ได้เลย ซาโมซ่าไส้มะพร้าวที่แป้งไม่หนาจนเกินไป มะพร้าวเน้น ๆ แบบพอดี ๆ ถ้าทอดกินเพลิน ๆ รับรองว่าหมดลงภายในพริบตา ราคาจะอยู่ที่ 510 กรัม 150 บาท ซึ่งถูก ให้เยอะ คุณภาพแซงราคาขนาดนี้ทำไมไม่ลองซื้อไปทานกันดู

 

 

ไปทั้งแมคโครทั้งทีซื้ออะไรมากินดี


 

.

.

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *